ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีอัพโหลดไฟล์แบบรวดเร็ว (cPanel)  (อ่าน 5351 ครั้ง)

krubpom

• Administrator
  • Hero Member
    • MSN Messenger - krubpom@live.com
วิธีอัพโหลดไฟล์แบบรวดเร็ว (cPanel)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 11:24:06 AM »
สำหรับท่านที่ใช้ Premium Host นะครับวันนี้ขอเสนอวิธีอัพโหลดไฟล์แบบง่ายๆและรวดเร็ว นั่นก็คือการอัพโหลด zip ไฟล์นั่นเองครับ

1. รวบรวมไฟล์ที่ท่านต้องการอัพโหลดทั้งหมดไว้ในโฟลเดอร์ ทั้งรูปทั้งไฟล์นะครับ เสร็จแล้วก็เลือกไฟล์ทั้งหมดแล้ว zip ไฟล์ (zip เท่านั้นนะครับ ห้าม rar)
2. เสร็จแล้วก็เปิด cpanel เลือก file manager แล้วก็อัพโหลด zip ไฟล์เข้าไปในโฟลเดอร์ public_html
จากนั้นก็ติ๊กถูกที่หน้าไฟล์แล้วกด extract

แค่นี้ครับ ระบบก็จะแตกไฟล์ออกมาพร้อมใช้งาน วิธีนี้รวดเร็วกว่า ftp หลายเท่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2010, 11:43:37 AM โดย krubpom »
Premium Hosting http://www.krubpom.net

khowjee

• Newbie
  • *
Re: วิธีอัพโหลดไฟล์แบบรวดเร็ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 06:54:25 PM »
- -  :o

Ftp ไปเยอะละ 555+

ไม่ได้แวะมาดูวิธีนี้เลย

ขอบคุณครับบ

changsunha

• Newbie
  • *
    • Social Bookmark: โปรโมทเว็บ โปรโมทเว็บฟรี โปรโมทบล็อก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 05:49:39 PM »
แบบฟรีก็มีนะครับใช้ผ่าน online file manager

mee6262

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 02:39:26 PM »
โอ้ว พึ่งรู้นะครับเนี่ย
ขอบคุณครับ

blackarmy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 02:37:46 AM »
กรรม - -*

เพิ่งรู้ว่า File manager แตกไฟล์ zip ได้
ไอเราก็นั่งอัพโหลดไฟล์เว็บบอร์ดซะตั้งนาน 3000 -400 กว่าไฟล์ - -*

เพิ่งรู้วะงั้น  ;D แต่ของเขาดีจริงๆ